Yawancin lokaci samfur ko kasuwanci suna fuskantar ƙalubale lokacin da yake gudana. Ɗaya daga cikin ƙalubalen shine samfurin ko kasuwancin ba sa sayarwa da kyau. Kafin sanya zargi akan samfur ɗinku ko kasuwancinku, ana iya samun wani abu ba daidai ba a cikin ƙirƙira.Yadda ake tantance Kasuwar Makasudin Kasuwancin ku ƙayyadaddun kasuwar da aka yi niyya . Me yasa haka? Mai zuwa shine cikakken bita.
Karanta kuma: Yadda ake Kula da Ƙarfafa Alamar A yayin Cutar
Kasuwar manufa don Nasarar Kasuwanci
Ana iya cewa masu amfani da manufa sune babban Yadda ake tantance abin da ke tabbatar da nasarar kasuwanci. Kamar sanannen zance, ” darajar abu zai dace a kasuwa mai dacewa “. Daga wannan ra’ayi, ana iya yanke shawarar cewa kasuwa mai dacewa ita ce mabuɗin. Don haka, ta yaya kuke ƙayyade kasuwar da ta dace? Duba hanyar da ke ƙasa:
1. Wanene
Babban ra’ayin samfur dole ne a yi niyya ga mabukaci da ya dace. Kar ka tilastawa kanka sayar da nama ga masu cin ganyayyaki, komai dadin naman. Don whatsapp data haka nemo madaidaitan masu amfani na iya amfani da tsarin ƙasa, ƙididdigar alƙaluma da tsarin ilimin halin ɗan adam.
A geographically, kuna rage damar mabukaci ga waɗanda ke kusa da wurin ku. Ko da yake hakika, tare da taimakon fasaha na yau, za ku iya sayar da komai ga kowa a ko’ina. Duk da haka, samfurin zai sayar da mafi kyau a wasu wurare. Misali, siyar da kayan aikin gida a wuraren zama tabbas zai sami yuwuwa fiye da wuraren ofis. A wannan yanayin, matan gida sune masu amfani da manufa.
Sannan a zahir
Ƙididdigar alƙaluma wani yanki Yadda ake tantance ne na rarrabuwar kawuna wanda ke taƙaita manufofin mabukaci dangane da shekaru, ilimi, matakin tattalin arziki da jinsi. Manufar ita ce a gano ko samfurin da za a sayar ya dace ko a’a. Misali, idan kuna da samfuran jarirai, burin tallace-tallace shine iyalai matasa.
Ana kallon kashi na ƙarshe ta fuskar tunani. Dole ne ku koyi nau’in masu amfani da samfurin ku ya dace da su daga rukunin zamantakewar su. Hanya mai sauƙi ita ce ganin yadda masu amfani ke cinye samfuran ku da abubuwan da suke so. Misali, samfurin ku, abincin ƙoshin lafiya, ya fi dacewa da waɗanda ke da salon rayuwar birni na zamani.
2. Bukata
Kafin fitar da samfur, da farko kuna buƙatar gano abin amfanin shirye-shiryen talla da ake buƙata a kasuwa. Akwai hanyoyi da yawa da zaku iya gano ko kasuwa na buƙatar samfurin ku ko a’a. Kuna iya amfani da mutanen da ke kusa da ku a matsayin masu gwadawa. Daga martaninsu, zaku iya zana ƙarshe game da abin da ake buƙatar ingantawa game da samfuran ku.
Bayan haka, dole ne ku kimanta sakamakon tantancewa. Kuna so ku ci gaba da samfurin ko ƙirƙirar sababbin ƙirƙira bisa ga sakamakon wannan ganewar? Yadda ake tantance Wannan lokaci shine wurin da ake kashe mafi yawan ƙoƙari, duka biyun kuzari da kuɗi. Domin, ana iya cewa wannan lokaci yana ƙayyade nasara ko gazawar samfur bayan an ƙaddamar da shi.
3. Dabarun Talla
Game da su wanene masu amfani da ku, kuna buƙatar amfani da dabarun tallan da suka dace. Misali, idan kasuwar ku ta kasance a cikin shekarun matasa, to, kafofin watsa labarun ita ce hanya mafi inganci don ƙaddamar da dabarun talla. Domin, ƙarni na dubunnan a halin yanzu suna ɗaukar ƙarin lokaci akan kafofin watsa labarun.
4. Kimantawa
Bayan yin komai, a ba shi kamar watanni 1 zuwa 3. Da sayen gida zarar yana gudana, zaku iya kimanta dabarun da yakamata a kiyaye. Idan ya bayyana cewa ba shi da kyau, zaku iya canza abu ɗaya ko wani, farawa daga wurin tallace-tallace, nau’in samfur, da manufa da aka yi niyya.
Hanya ɗaya don aiwatar da kimantawa ita ce ta rarraba tambayoyin tambayoyi. Daga wannan tambayar, zaku iya gano martanin kasuwa ga samfuran ku. Sakamakon wannan kimantawa zai zama ƙarshen nasara ko gazawar tsarin ƙaddamar da manufar mabukaci yayin gudanar da kasuwancin ku.